பழ மரங்கள் பாக்டீரியாவால் பாதிப்பு

0
2119

தற்போது புளோரிடாவில் எலுமிச்சை பழங்களின் விளைச்சல் 50% குறைந்துள்ளது என்று விஞ்ஞானிகள் தெரிவித்துள்ளனர். இதற்கு காரணம் அதிக அளவு பாக்டீரியா தாக்கமே ஆகும். 2014-2015-ல் அதிக அளவு பாதிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. மேலும் இந்த பாதிப்பு 95% ஸ்வீட் ஆரஞ்சு மற்றும் திராட்சைப்பழங்களில் ஏற்படும் என்று விஞ்ஞானிகள் தெரிவித்துள்ளனர்.

இதனை ஈடுகட்ட காட்டில் உள்ள ஆணிவேர் தொகுப்பு மரங்களின் மரபணுவினை பழ மரங்களில் செலுத்தினால் நோய் பாதிப்பினை குறைக்கலாம் என்று விஞ்ஞானிகள் தெரிவித்துள்ளனர். இதற்கு முக்கியமாக HLB  வகை சிட்ரஸ் செடிகளை உபயோகிக்க வேண்டும் என்று விஞ்ஞானிகள் கூறுகின்றனர். மேலும் அவர்கள் நடத்திய ஆய்வில் ‘ஹாம்லின்/கிளியோபாட்ரா’, ‘கோவில்/கிளியோபாட்ரா’, ‘Fallglo/Kinkoji’ மற்றும் ‘RubyRed/Kinkoji’ 10 imidacloprid-சிகிச்சை மற்றும் ஒவ்வொரு ஆணிவேர் 10 nontreated மரங்கள். ‘சர்க்கரை பெல்லி/புளிப்பு ஆரஞ்சு’ மற்றும் ‘டேங்கோ/Kuharske’ போன்ற 20 வகை மரங்களின் மரபணுவில் அதிக ஆற்றல் இருப்பது தெரியவந்துள்ளது.

இந்த மர வகைகள் அதிக அளவு நோய் எதிர்ப்பு சத்துக்களை பெற்றிருப்பதால் பாக்டீரியா பாதிப்பு ஏற்படுவதே இல்லை என்று விஞ்ஞானிகள் கூறுகின்றனர்.  இந்த மர செடி வகைகளில் அதிக வளர்ச்சி கொண்டது ‘ரூபி ரெட்/Kinkoji’, ‘சர்க்கரை பெல்லி/புளிப்பு ஆரஞ்சு’, ‘டேங்கோ/Kuharske’ மற்றும் ‘கோயில்/கிளியோபாட்ரா’ ஆகியவையாகும்.

https://www.sciencedaily.com/releases/2016/03/160328133737.htm

மேலும் செய்திகளுக்கு

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.Aapp.UlagaTamilOli      

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here