வீட்டுத்தோட்டத்தால் Gold Finch  பறவை இனம் அதிகரித்துள்ளது!

0
3130

தற்போது இங்கிலாந்தில் பறவைகள் பற்றிய கணக்கெடுப்பு நடந்தது. அதில் Song Bird இனங்கள் பல அழிந்துள்ளது என கண்டறியப்பட்டுள்ளது. ஆனால் Gold Finch பறவைகளின் எண்ணிக்கை இங்கிலாந்து தோட்டங்களில் பெருகி வருவதாக தகவலறிக்கை கூறுகிறது. தற்போதைய கணக்கெடுப்பின்படி 2002 மற்றும் 2012-ல் Gold Finch பறவைகளின் எண்ணிக்கை 80% அதிகரித்துள்ளது. இதற்கு முக்கிய காரணம் மக்கள் வீட்டுத்தோட்டங்களில் Gold Finch-க்கு சரியான நேரத்தில் உணவு வழங்குவதே ஆகும் என்று ஆய்வு கூறுகின்றது.

மேலும் இதற்கு  காரணம் என்ன என்பது பற்றி ஆய்வு செய்து பார்த்ததில் குளிர்காலத்தில் பறவைகளுக்கு கொழுப்பு சத்து மற்றும் வைட்டமின்கள் அடங்கிய சூரியகாந்தி விதை உணவுகளை வழங்கியதே ஆகும். இதனால் குளிர்காலங்களில் ஐரோப்பிய நாடுகளில் உள்ள Gold Finch பறவை இனங்கள்கூட இங்கிலாந்தின் தோட்டங்களை தற்போது அலங்கரித்து வருவதாக கணக்கெடுப்பு கூறுகிறது.

1

அழிந்து வரும் பறவைகளுக்கும் இதுபோன்ற உணவு வகைகளை கொடுத்தால் கண்டிப்பாக அதனுடைய எண்ணிக்கையும் அதிகரிக்கக்கூடும் என்று இங்கிலாந்தின் தோட்டக்கலை அமைப்பாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

RSPB அமைப்பின் ஒருங்கிணைப்பாளரான கிரகாம் மட்ஜ் கூறியதாவது கடந்த 20 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இருந்ததை விட தற்போது இங்கிலாந்து தோட்டத்தில் Gold Finch பறவைகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது என்று கூறினார். இதைப்போன்று மற்ற பறவைகளுக்கு விதை உணவினை அளித்தால் கண்டிப்பாக அதனுடைய எண்ணிக்கையும் அதிகரிக்கும் என்பது உண்மையே.

http://www.bbc.com/news/science-environment-34703580

மேலும் செய்திகளுக்கு

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.Aapp.UlagaTamilOli

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here